அதிபர்-ஆசிரியர்களின் பிரச்சினைகளைத் தீர்கத் தயாரில்லை; கல்வி அமைச்சரின் சூட்சும விளக்கம்..!

பாடசாலைகளில் சாதாரண தரம் (O/L) மற்றும் உயர்தர (A/L) வகுப்புகளுக்கு மாணவர்கள் இல்லாத காரணத்தினால் அனைத்து ஆசிரியர்களும் ஐந்து வருடங்களின் பின்னர் விருப்ப ஓய்வு திட்டத்தை அனுபவிக்க முடியும் என கல்வி அமைச்சர் சுசில் பிரேமஜயந்த தெரிவித்துள்ளார்.

புத்தளம் – நடாத்தாண்டிய தம்மிஸ்ஸர கல்லூரியில் மூன்று மாடிகளைக் கொண்ட புதிய தொழில்நுட்ப பீட கட்டிடத்தை திறந்து வைக்கும் நிகழ்வில் கலந்து கொண்டு உரையாற்றும் போதே அமைச்சர் மேற்கண்டவாறு கூறியுள்ளார்.மேலும் கருத்து தெரிவித்த அவர்,

“பாடசாலைகளில் உள்ள பிரச்சினையுடன், மாணவர்கள் ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு க.பொ.த O/L மற்றும் A/L வகுப்புகளுக்குள் நுழைய மாட்டார்கள்.ஏனெனில் பிரச்சினைகளுடன் அரசாங்க பாடசாலைகளில் இருந்து தேவையான அறிவைக் பெற்றுக் கொள்ள முடியாது. மாணவர்கள் எப்பொழுதும் தேர்வுகளில் தேர்ச்சி பெற வேண்டும், மேலும் அறிவைக் கண்டறிந்து அவற்றைத் தேர்ச்சி பெற பல்வேறு வழிகள் உள்ளன.

ஆசிரியர்கள் மற்றும் அதிபர்களின் பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்படும் வரை மாணவர்கள் காத்திருக்க மாட்டார்கள். அவர்கள் அரச பாடசாலைகளை விட்டு வெளியேறுவது மற்றும் தனியார் பாடசாலைகள் மற்றும் பல்கலைக் கழகங்களில் சேருவது போன்ற மாற்று வழிகளைக் கண்டுபிடிப்பார்கள், மேலும் சில மாணவர்கள் வெளிநாட்டு பாடசாலைகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்களில் சேரலாம் என்று அமைச்சர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.மேலும், அமைச்சர் பணிப்புறக்கணிப்பில் ஈடுபடாமல் பாடசாலை நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுமாறு ஆசிரியர் மற்றும் அதிபர் சங்கத்திற்கு ஆலோசனை வழங்கியுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *