பிரித்தானியாவில் கடும் பனிப்பொழிவு; கடும் நெருக்கடியில் மக்கள்..!

பிரித்தானியாவில் கடும் பனிப்பொழிவு ஏற்பட்டுள்ள நிலையில், வாகனங்களில் சிக்கியுள்ளவர்களை மீட்கவும், கும்பிரியாவில் உள்ள 2,000 வீடுகளுக்கு மின்சாரம் வழங்கவும் மீட்பு நடவடிக்கை முன்னெடுக்கப்பட்டுள்ளது.

30 சென்டிமீட்டர் பனிப்பொழிவு ஏற்பட்டுள்ளதாக வானிலை ஆய்வு மையம் கணித்துள்ளது, இதனால் மக்கள் கார்களில் சிக்கி, தற்காலிக தங்குமிடங்களில் இரவைக் கழிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டுள்ளது.இந்நிலையில், ஞாயிறு மாலை முதல் பனி மற்றும் பனிப் பொழிவுக்கான எச்சரிக்கைகள் நடைமுறைக்கு வந்துள்ளன.

வடக்கு இங்கிலாந்து, மிட்லாண்ட்ஸ் மற்றும் வடக்கு வேல்ஸ் ஆகிய பகுதிகளில் பனிப்பொழிவுக்கான வானிலை அலுவலக மஞ்சள் எச்சரிக்கை ஞாயிற்றுக்கிழமை பிற்பகல் ஐந்து மணி முதல் திங்கள் மதியம் வரை விடுத்துள்ளது.

இதன் பொருள் கடினமான பயண நிலைமைகள் இருக்கலாம், அத்துடன் சாலைகள் மற்றும் நடைபாதைகளில் பனிக்கட்டி திட்டுகள் இருக்கலாம் என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.கிழக்கு ஸ்காட்லாந்தில், பனி மற்றும் பனிக்கான மஞ்சள் எச்சரிக்கை ஒரே நேரத்தில் இருக்கும் என அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது

திங்கட்கிழமை, தெற்கு இங்கிலாந்து மற்றும் தென்கிழக்கு வேல்ஸ் பகுதிகளில் கனமழை பெய்யும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

நள்ளிரவு முதல் வெள்ளத்தில் மூழ்கும் வீடுகள், வணிகங்கள் மற்றும் பயணத் தடைகள் ஏற்படுவதற்கான மஞ்சள் எச்சரிக்கையை வானிலை அலுவலகம் விடுத்துள்ளது.கும்பிரியாவில், சனிக்கிழமை மாலை கடும் பனியால் சுமார் 7,000 வீடுகள் மற்றும் வணிகங்கள் மின்சாரத்தை இழந்தது. வீதிகள் பயணிக்க முடியாததாக மாறியது.

இரவைக் கழிக்க சூடான இடங்களைத் தேட சாரதிகள் தங்கள் வாகனங்களை கைவிட வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

இந்நிலையில், தெற்கு கும்பிரியாவில் 20 முதல் 30 சென்றி மீற்றர் பனிப்பொழிவு இருக்கும் என வானிலை ஆய்வாளர்கள் மதிப்பிட்டுள்ளனர்.