வடக்கின் உயர் பதவிகளுக்கு சிரேஷ்ட தமிழ் அதிகாரிகளை நியமிப்பதை வெறுக்கும் ஆளுநர்..!

வடக்கில் மாவட்ட செயலாளர்கள் மற்றும் மாகாண சபையின் கீழ் இயங்கும் அமைச்சுக்களுக்கான செயலாளர்களை விரைவில் நியமிக்க உடனடி நடவடிக்கை எடுக்குமாறு ஜனாதிபதிக்கு பாராளுமன்ற உறுப்பினர் சி.வி விக்னேஸ்வரன் கோரிக்கை விடுத்துள்ளார்.

இது தொடர்பில் விக்னேஸ்வரனால் ஜனாதிபதிக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்ட கடிதத்தில் மேலும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளதாவது,

யாழ்ப்பாணம் மற்றும் கிளிநொச்சி ஆகிய இரண்டு மாவட்டங்களிலுமுள்ள நிரந்தர மாவட்ட செயலாளர்கள் ஓய்வு பெற்று சுமார் 03 மாதங்களாகியும் நிரந்தர அரச அதிகாரிகள் நியமிக்கப்படவில்லை.மேலதிக மாவட்ட செயலாளர்கள் அந்த கடமைகளை உள்ளடக்கி உள்ளனர். தகுதியான தமிழ் சிறப்பு தர SLAS அதிகாரிகள் நியமனத்திற்கு தகுதி இருந்தும், முக்கியமான பொதுப் பதவிகளுக்கு இந்த சிரேஷ்ட அதிகாரிகளின் நியமனங்களை அரசியல் தடுக்கக் கூடாது.

குகநாதன், ஸ்ரீ, திருமதி. எலிலரசி மற்றும் அருள்ராஜ் போன்ற சிரேஷ்ட சிறப்பு அதிகாரிகளும், அரசியல் காரணங்களுக்காக, மாவட்ட செயலாளர்கள் மற்றும் அமைச்சுக்களின் செயலாளர்கள் பதவியில் இருந்து புறக்கணிக்கப்பட்டு, பறிக்கப்படுகிறார்கள்.முக்கியமான நிர்வாகப் பதவிகளுக்கு சிரேஷ்ட SLAS அதிகாரிகளை நியமிப்பதை ஆளுநர் வெறுக்கிறார். அதற்கு பதிலாக அவர் அந்த பதவிகளை நிர்வகிக்கும் இளைய கூட்டாளிகளை விரும்புவதாக தெரிகிறது.

இதனால் இந்த சிரேஷ்ட SLAS அதிகாரிகளின் பெறுமதியான சேவைகளை பொதுமக்கள் இழக்கின்றனர். நிரந்தர உத்தியோகத்தர்களை மாவட்ட செயலாளர்கள் மற்றும் செயலாளர்களாக விரைவில் நியமிக்க மாண்புமிகு ஜனாதிபதி உடனடி நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அன்புடன் கேட்டுக் கொள்கிறேன் என அக் கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.இதேவேளை வடக்கின் உயர் பதவிகளுக்குள் ஊழலும், தவறுவிடும் உயரதிகாரிகளைப் பாதுகாக்கும் தன்மையும், மதவாதமும் ஊடுருவியுள்ளதாக பலரும் கருத்துத் தெரிவித்து வருகின்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *