பரீட்சை மதிப்பீட்டுப் பணியில் இறங்கிய ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியர்கள்..!

நாட்டில் கடந்த வருடம் டிசம்பர் 31ஆம் திகதிக்கு பின்னர் ஓய்வுபெற்ற ஆசிரியர்களும் 2022ஆம் ஆண்டுக்கான கல்விப் பொதுத் தராதர உயர்தரப் பரீட்சையின் விடைத்தாள்களை மதிப்பிடுவதற்கான விண்ணப்பங்களை அனுப்ப முடியும் என பரீட்சைகள் திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது.

விடைத்தாள்களை மதிப்பிடுவதற்கான ஆய்வாளர்கள் ஆட்சேர்ப்பு ஏற்கனவே தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது. இது தொடர்பான ஆட்சேர்ப்பு நடவடிக்கைகள் ஒன்லைன் முறை மூலம் மேற்கொள்ளப்படும் மற்றும் அது மே 2 ஆம் திகதி முடிவடையும்.இதன்போது பல பாடங்களுக்கான தமிழ் வழி விடைத்தாள் மதிப்பீடு ஏற்கனவே தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக பரீட்சைத் திணைக்களம் தெரிவித்துள்ளது. இதேவேளை, உயர்தரப் பரீட்சையின் எஞ்சியுள்ள நடைமுறைப் பரீட்சைகளை விரைவில் ஆரம்பிக்கவும் தீர்மானிக்கப்பட்டுள்ளது.

இவை உள்ளூர், இந்திய நடனம் மற்றும் ஓரியண்டல் இசை தொடர்பான பாடங்களில் நடைமுறைச் சோதனைகள். இன்னும் பல பாடங்களின் நடைமுறைத் பரீட்சைகள் தற்போது முடிவடைந்துள்ளன.

மே 29ஆம் திகதி முதல் ஜூன் 8ஆம் திகதி வரை கல்விப் பொதுச் சாதாரண தரப் பரீட்சையை நடத்த பரீட்சைத் திணைக்களம் திட்டமிட்டுள்ளது.அதன்படி, 2022ஆம் ஆண்டுக்கான உயர்தரப் பரீட்சைக்கான நடைமுறைப் பரீட்சைகள் ஜூன் 8ஆம் திகதிக்குப் பின்னர் நடத்தப்படும் என பரீட்சை திணைக்களத்தின் சிரேஷ்ட அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

இதேவேளை, உயர்தர விடைத்தாள் பரீட்சைக்கான மதிப்பீடு குறித்து கலந்துரையாட பல்கலைக்கழக பேராசிரியர்கள் இதுவரை வரவில்லை. அதற்குக் காரணம் அவர்கள் தொழிற் சங்க நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டிருப்பதேயாகும்.அண்மையில் பல தரப்பினரும் பல்கலைக்கழக விரிவுரையாளர்களிடம் மாணவர்களைப் பற்றி சிந்தித்து அதில் பங்குபற்றுமாறு கோரிக்கை விடுத்தனர்.

ஆனால், தங்களது பிரச்சினைகளுக்கு சாதகமான பதில் அளித்தால், உயர்தரப் பரீட்சை விடைத்தாள்களுக்கு மதிப்பீடு வழங்கும் பணியில் இணைவோம் என பல்கலைக்கழக பேராசிரியர்கள் தெரிவித்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.